Cụm dự án
Vinhomes Wonder City
Khu đô thị thấp tầng phía Tây Bắc Thủ đô
Đan Phượng, Hà Nội

- Quy mô
- 133,4 ha
- Số lượng công bố
- 2.533 sản phẩm
- Loại hình
- Biệt thự, Liền kề, Shophouse
- Khu vực
- Hà Nội
Tổng quan Vinhomes Wonder City
Khu đô thị thấp tầng tại Đan Phượng, tập trung vào sản phẩm biệt thự, liền kề và shophouse trong không gian cây xanh, mặt nước.
- Sản phẩm thấp tầng: biệt thự, liền kề, shophouse
- Trục cảnh quan và mặt nước nội khu
- Tiếp giáp vành đai 4 đang triển khai
Cơ cấu và quy mô Vinhomes Wonder City
Vinhomes Wonder City là đại đô thị tại Đan Phượng, Hà Nội, quy mô 133,4 ha, 2.533 sản phẩm đã công bố, mật độ xây dựng 26.7%. Hình thức sở hữu ghi nhận theo hồ sơ dự án: sổ đỏ lâu dài.
Trang này đang tra cứu 3 hạng mục thuộc Vinhomes Wonder City: 1 dự án thành phần, 2 phân khu. Ngay dưới đại đô thị có 1 hạng mục thuộc nhánh căn hộ và 2 hạng mục thuộc nhánh thấp tầng.
Loại hình đang mở tra cứu gồm biệt thự, liền kề, shophouse.
- dự án thành phần
- 1
- phân khu
- 2
Dải sản phẩm trên toàn dự án
Tổng hợp từ bảng diện tích và giá của toàn bộ cây dự án. Giá là giá tham khảo theo thời điểm mở bán, không phải báo giá hiện tại.
- Diện tích
- 27,8 - 373,2 m²
- Giá tham khảo
- 14 - 130 tỷ
- Giá theo m²
- 60 - 100 triệu/m²
Thông số chính
- Chủ đầu tư
- Vingroup
- Tổng diện tích đất dự án
- 133.4 ha
- Mật độ xây dựng
- 26.7%
- Quy mô phát triển
- 4 tòa căn hộ + 2250 căn nhà ở thấp tầng
- Thời điểm khởi công
- Năm 2024
- Thời điểm bàn giao
- Năm 2025
- Hình thức sở hữu
- Sổ đỏ lâu dài
Danh mục dự án
Tra cứu phân khu và tòa nhà
Chọn một phân khu để xem tổng quan, hoặc đi thẳng tới từng tòa nhà và mặt bằng chi tiết.
- Phân khu
- 2
Tổng quan
Vinhomes Wonder City hay còn gọi là Vinhomes Đan Phượng là khu đô thị rộng 133.4 ha nằm tại xã Ô Diên, Hà Nội, do tập đoàn Vingroup làm chủ đầu tư. Vinhomes Wonder City Đan Phượng là sự kết hợp của những tòa cao ốc hiện đại, những dãy biệt thự liền kề đa phong cách và cả những đại công viên nằm ôm trọn sông xanh; tái hiện hoàn hảo một cuộc sống thời thượng thế kỷ 21, nhưng vẫn mang dáng vẻ của một “Xứ sở thần tiên” yên bình, êm ả, đúng như tên gọi “Thành phố diệu kỳ” của đại đô thị.

Tổng quan dự án Vinhomes Wonder City Đan Phượng
Chủ đầu tư: Vingroup
Tổng diện tích đất dự án: 133.4 ha
Mật độ xây dựng:26.7%
Quy mô phát triển: 4 tòa căn hộ + 2250 căn nhà ở thấp tầng
Loại hình phát triển:
- Cao tầng: Studio, 1PN+1, 2PN, 2PN+1, simplex, duplex, triplex, penthouse
- Thấp tầng: Biệt thự đơn lập, biệt thự song lập, liền kề
Thời điểm khởi công: Năm 2024
Thời điểm bàn giao: Năm 2025
Hình thức sở hữu: Sổ đỏ lâu dài
Vị trí Vinhomes Wonder City
Vinhomes Wonder City Đan Phượng nằm dọc theo 2 trục đường 422 & Liên Hà, thuộc địa phận xã Ô Diễn, Hà Nội. Sở hữu vị trí trung tâm vùng đất “Phượng hoàng đỏ” đang ngày một phát triển và đổi mới, nằm bao bọc xung quanh Vinhomes Đan Phượng là hàng loạt tuyến phố trọng điểm phía Tây Hà Nội, bao gồm: quốc lộ 32 nối liền trung tâm Hà Nội và các xã Đan Phượng, Ô Diễn; đường vành đai 4 vòng quanh thành phố và đặc biệt đại lộ Tây Thăng Long rộng 60 m cửa ngõ khu đô thị.
Vinhomes Wonder City còn được hưởng lợi từ việc thành phố Hà Nội thông qua đề án đại lộ cảnh quan sông Hồng. Trong tương lai không xa, 2 cây cầu Thượng Cát & Hồng Hà bắc qua sông Hồng, nối liền xã Ô Diễn với xã Mê Linh, sẽ sớm được triển khai xây dựng, giúp rút ngắn thời gian di chuyển từ Vinhomes Đan Phượng tới sân bay Nội Bài, các khu vực phía Bắc Hà Nội cũng như các tỉnh thành Phú Thọ, Thái Nguyên, Tuyên Quang vv…
Vinhomes Đan Phượng còn nằm gần sông Hồng nên được thừa hưởng một phần không gian trong lành, vượng khí – tài lộc đến từ dòng chảy sông nước cũng như tiềm năng gia tăng giá trị bất động sản – Điều mà đã được minh chứng tại các quốc gia xung quanh khu vực. Tại Hà Nội, những khu đô thị vừa sở hữu kết nối giao thông thuận tiện, vừa nằm gần sông Hồng như Vinhomes Đan Phượng hay Vinhomes Cổ Loa là vô cùng hiếm và giá trị để ở & đầu tư luôn được đánh giá rất cao.

Mặt bằng tổng thể Vinhomes Wonder City

Thành phố của những công viên diệu kỳ
Đúng như tên gọi “Thành phố diệu kỳ“, điểm nhấn của Vinhomes Wonder City đến từ không gian cảnh quan đẹp tựa “Xứ sở thần tiên” của 5 đại công viên rộng lên tới 24.9 ha: Wellness Park, Adventure Park, Athletic Park, Spring Park, BBQ Park nằm trải dài theo hồ Wonder Lake phía Đông Nam khu đô thị. Tại đây, mỗi đại công viên đều được xây dựng theo những chủ đề khác nhau, hứa hẹn sẽ mang đến những trải nghiệm giải trí độc đáo nhất tới cư dân.

Wellness Park – Khu sinh thái nổi tiếng với những cung đường dạo bộ ven sông ngập tràn hoa ban Tây Bắc, đan xen bên các chòi vọng cảnh ven hồ, tổ hợp vườn thiền, vườn dưỡng sinh, vườn yoga.

Adventure Park rộng 4.56 ha – Sân chơi sáng tạo với 7 chủ đề hấp dẫn dành riêng cho các “cư dân nhí”, chẳng hạn như thử thách leo núi, bơi lội, thám hiểm tại Discovery Zone, tô tượng nghệ thuật tại Rainbow Valley vv….

Athletic Park rộng 3.65 ha – Nơi quy tụ của khu bể bơi tiêu chuẩn Olympics rộng 1250 m2, 33 sân thể thao tennis, bóng đá mini, bóng rổ, bóng chuyền, cầu lông, pickle ball lớn nhỏ, cụm sân vận động liên hoàn dành cho trẻ nhỏ.

Spring Parkdài 1.5 km – Đơn thuần chỉ là 2 cung đường dạo bộ trải dài bên sông sinh thái nội khu Bình Minh, song dưới sự kết hợp khéo léo giữa những vườn cây, hoa lá và gạch lát cách điệu đã trở thành một điểm thư giãn dạo bộ tuyệt vời.

BBQ Park rộng 4.73 ha – Chuỗi 15 chòi nướng dài gần 300 m nằm ven hồ Wonder Lake, là nơi hoàn hảo để thưởng thức những bữa tiệc ngoài trời và tận hưởng khung cảnh yên bình, gần gũi, ấm cúng cùng gia đình, bạn bè.
Hệ thống tiện ích “All in one” đẳng cấp
Vinhomes Wonder City Đan Phượng còn sở hữu hệ thống tiện ích “All in one” tương tự các đại đô thị Vinhomes được tập đoàn Vingroup triển khai xây dựng trước đó. Trong đó, hệ thống shop thương mại dịch vụ, trung tâm thương mại Vincom Mega Mall, trường học Vinschool, trường học quốc tế và các công viên nội khu, bên trong quy tụ đầy đủ bể bơi, sân thể thao, sân chơi trẻ nhỏ, nằm đan xen bên trong 5 tòa căn hộ/văn phòng & 2250 căn biệt thự liền kề, sẽ đáp ứng đầy đủ nhu cầu ăn uống, mua sắm, học tập, vui chơi giải trí vv… của cư dân nơi đây.


Chung cư Vinhomes Wonder City
Vinhomes Wonder City có tất cả 2 tòa căn hộ cao tầng và 2 khu căn hộ thấp tầng được phát triển bởi tập đoàn Masterise Homes, với tên gọi chính thức là Masteri Sky Quarter. Trong đó, 2 tòa căn hộ cao tầng có tên gọi là Sky Tower, gồm tòa A chiều cao 16 tầng và tòa B chiều cao 22 tầng, được xây dựng theo tiêu chuẩn cao cấp “Masteri Collection” và 2 khu căn hộ thấp tầng có tên gọi là River Quarter & Park Quarter, chiều cao 5 tầng, được phát triển với 4 loại hình: Shop TMDV tầng 1 – 2, Simplex tầng 3, Duplex tầng 4 – 5, Triplex tầng 3 – 5.


Sky Tower
Sky Tower là 2 trong số 4 mảnh ghép kiến tạo nên Masteri Sky Quarter, bao gồm 2 tòa căn hộ cao 16 tầng (Tòa A) và 22 tầng (Tòa B), nằm ở 2 phía đại lộ Thời Đại, trục giao thông chính của khu đô thị Vinhomes Wonder City Đan Phượng. Điểm nhấn của Sky Tower đến từ không gian cảnh quan đậm chất “resort” đến từ chuỗi công viên Adventure Park, Athletic Park, Spring Park và cả công viên nội khu đô thị, kết hợp hệ thống tiện ích trong nhà cao cấp (Sảnh lễ tân, sảnh tiếp khách, phòng tập gym, phòng vui chơi trong nhà, bể bơi ngoài trời) đặc trưng của dòng sản phẩm Masteri Collection. Các căn hộ Sky Tower có diện tích đang cập nhật, nội thất hoàn thiện liền tường cao cấp, giá bán dự kiến khoảng 100 Triệu/m2.

River Quarter & Park Quarter
River Quarter & Park Quarter là 2 mảnh ghép còn lại của Masteri Sky Quarter, bao gồm 2 khu căn hộ cao 5 tầng, nằm trên cả 2 trục giao thông chính của khu đô thị Vinhomes Wonder City lần lượt là đại lộ Ban Mai và đại lộ Thời Đại. Điểm nhấn của River Quarter & Park Quarter đến từ dòng sản phẩm căn hộ đa chức năng “Multilex” phục vụ cả kinh doanh lẫn để ở. Trong đó, shop TDMV tầng 1 – 2 phục vụ hoạt động kinh doanh và căn hộ simplex tầng 3, duplex tầng 4 – 5, triplex tầng 3 – 5 phục vụ nhu cầu để ở và mỗi căn hộ/shop đều được sở hữu độc lập trong từng ô đất. Hiện tại, giá bán shop TMDV trung bình 100 Triệu/m2 trong khi giá bán căn hộ simplex, duplex, triplex chỉ khoảng 60 – 80 Triệu/m2.
Biệt thự liền kề Vinhomes Wonder City
Vinhomes Wonder City Đan Phượng được phát triển với 2250 căn biệt thự liền kề, chia thành 2 phân khu: Hừng Đông và Bình Minh, ngăn cách nhau bởi 5 tòa cao ốc văn phòng/căn hộ trung tâm khu đô thị. Mỗi phân khu đều có những điểm nhấn riêng biệt về vị trí, mô hình phát triển, phong cách kiến trúc, hướng tới những đối tượng khách hàng mua nhà khác nhau.
Phân khu Hừng Đông
Phân khu Hừng Đông là phân khu mở nằm gần đại lộ Tây Thăng Long, được xây dựng theo kiến trúc Đông Dương. Tại đây, 100% biệt thự liền kề đều có thể kinh doanh buôn bán giống shophouse, phù hợp với những khách hàng mua để ở & kinh doanh 2 trong 1, cũng như những khách hàng yêu thích nhịp sống đô thị phồn hoa.

Phân khu Bình Minh
Phân khu Bình Minh là phân khu đóng nằm gần sông Hồng, được xây dựng theo kiến trúc Manhattan. Điểm nhấn của phân khu Bình Minh đến từ không gian khép kín, bên trong có nhiều công viên nội khu & sông sinh thái đan xen, rất lý tưởng với những khách hàng cao cấp yêu thích lối sống riêng tư, yên tĩnh.

Biệt thự
Biệt thự Vinhomes Wonder City có tất cả 283 căn nằm tại cả 2 phân khu Hừng Đông và Bình Minh (Phân khu Hừng Đông có 34 căn và phân khu Bình Minh có 249 căn), chia thành 2 loại: biệt thự đơn lập & biệt thự song lập, diện tích đất từ 209 – 373 m2, mật độ xây dựng 40 – 55%, chiều cao 4 tầng. Trong đó, có khoảng 70% biệt thự Vinhomes Đan Phượng nằm dọc theo sông sinh thái hoặc công viên nội khu, nên sở hữu không gian sống rất tuyệt vời. 30% biệt thự còn lại nằm dọc theo đường Liên Hà & đường quy hoạch 40 m, không gian sống tuy không bằng nhưng lại có thể kinh doanh buôn bán rất tiện lợi. Hiện tại, giá bán biệt thự Vinhomes Wonder City Đan Phượng nằm trong khoảng từ 40 – 130 tỷ.
Liền kề
Liền kề Vinhomes Wonder City có 1.967 căn nằm tại các trục đường nội bộ bên trong 2 phân khu Hừng Đông và Bình Minh, diện tích đất từ 88 – 211 m2, mật độ xây dựng 70 – 80%, chiều cao 4 tầng. Điểm nhấn của liền kề Vinhomes Đan Phượng nằm ở mặt tiền rất rộng, tối thiểu 8 m. Chưa kể, diện tích đất lớn + mật độ xây dựng vừa phải, giúp cho mỗi căn nhà đều có một khoảng sân vườn phía sau nhà rộng từ 20 – 40 m2. Cộng thêm chức năng đa dạng: kinh doanh & để ở 2 trong 1 tương tự shophouse, nhà liền kề đang là sản phẩm rất được ưa chuộng tại Vinhomes Đan Phượng. Hiện tại, giá bán liền kề Vinhomes Wonder City Đan Phượng nằm trong khoảng từ 18 – 65 tỷ.
Giá bán Vinhomes Wonder City Đan Phượng
Giá bán mang tính tham khảo theo thời điểm mở bán và có thể biến động theo thị trường.
| Loại hình sản phẩm | Diện tích đất | Mật độ xây dựng | Chiều cao | Giá bán |
|---|---|---|---|---|
| Biệt thự đơn lập | 248 – 373 m2 | 40 – 50% | 4 tầng | 60 – 130 tỷ |
| Biệt thự song lập | 209 – 341 m2 | 40 – 55% | 4 tầng | 40 – 100 tỷ |
| Liền kề | 88 – 211 m2 | 70 – 80% | 4 tầng | 18 – 65 tỷ |
Loại hình và thông số sản phẩm
Dữ liệu giá và tình trạng sản phẩm được hiển thị khi đã được xác minh.
| Sản phẩm | Diện tích | Giá tổng | Giá/m² | Ghi chú |
|---|---|---|---|---|
| Biệt thự đơn lập | 248 - 373 m² | 60 - 130 tỷ | Đang cập nhật | — |
| Biệt thự song lập | 209 - 341 m² | 40 - 100 tỷ | Đang cập nhật | — |
| Liền kề | 88 - 211 m² | 18 - 65 tỷ | Đang cập nhật | — |
| Căn hộ cao tầng | Liên hệ | Liên hệ | 60 - 100 triệu/m² | Giá niêm yết theo m² thông thuỷ. |